Kulingana na Idara ya Marekani ya Mambo ya Mpiganaji, tu 558,000 ya Wamarekani milioni 16 ambao walitumikia katika silaha wakati wa Vita Kuu ya II ni hai leo. Wanakufa kwa haraka kwa kiwango cha wapiganaji wa 372 kwa siku, inasema chanzo kimoja kutoka Makumbusho ya Taifa ya WWII huko New Orleans. Wale ambao bado ni katika 80 na 90 yao. Walipokuwa wakiwa na uharibifu wa vifo vyao, vituo vya sauti na sauti, hofu na ushindi wa vita hivyo vitajiuka kimya katika historia na kutoka kwa kumbukumbu zetu pia. Ni juu yetu Baby Boomers, watoto wa wale ambao walipigana katika vita kubwa, kuweka kumbukumbu hizo hai. Baba yangu alikuwa mmoja tu wa umati wa kukumbukwa.

Baba atakuwa amekufa kwa miaka 23 kuja Novemba. Na si siku inakwenda na kwamba mimi bado bado kufikiri juu yake. Nilimfufua juu ya hadithi zake za WWII na wiki zilizotumika za mchana ya Jumapili kwa upande wake kuangalia "sinema za vita", mara kwa mara ikicheza mtu kama John Wayne.

Alikuwa Afisa Mkuu wa Waraka katika Marine ya Wafanyabiashara ambao walikuwa kwenye mstari wa mbele dakika meli zao ziliondoka bandari yoyote ya Marekani. Walikuwa wakiketi mabaki kwa mashambulizi ya kamikaze, vita, torpedoes, mabomu, na migodi, na ulinzi mdogo walipokuwa wakiendesha Atlantic wakichukua vifaa vyao, chakula, na makumbusho kwa askari wa Marekani huko Ulaya. Walipata kiwango cha juu cha kulipa zaidi kuliko matawi mengine ya huduma kwa sababu ya hatari zinazohusika. Adui alifikiri kama walipanda meli zilizobeba silaha, ammo, vifaa vya matibabu, na chakula cha kuendeleza askari, basi walikuwa wameshinda vita. Kulingana na Usimamizi wa Vita vya Vita, Marine ya Wafanyabiashara wa Marekani ilipata kiwango cha juu zaidi cha majeruhi ya tawi lolote la huduma katika Vita Kuu ya II. Ninasema: kiwango cha juu cha majeruhi.

Meli ya baba, meli ya Uhuru iliyotolewa hivi karibuni iitwaye Augustus P. Loring, iliimarishwa kwenye docks za London wakati wa Blitz na kupunguzwa kwa uharibifu. Meli iliingia kwenye haki ya Loring, haikuwa kama bahati. Kama mtoto, ninakumbuka kwake mara kwa mara amefungwa katika chumba chake cha kulala akiwaka na homa ya malaria aliyopata 20 miaka 30 mapema wakati wa safari zake kwenye uwanja wa Kusini mwa Pasifiki na ambayo imetuma maambukizi yake ya vimelea kupitia mwili wake kila baada ya miaka michache. Ndiyo, alikuwa ametumikia nchi yake vizuri.

Kama Marina, Marchant Marine ni mgawanyo wa Jeshi la Jeshi la Merika lakini tofauti na Majini, haikuzingatiwa inafaa kwa faida za shirikisho kama rehani ya riba ya chini na stiptip za chuo kikuu zinazopatikana kupitia Muswada wa GI, utunzaji wa hospitali, au mazishi katika Kitaifa. Kaburi. Haikuwa mpaka 1977 na kifungu cha sheria mbili mpya ambazo washiriki fulani wa Majini ya Merchant walipewa kustahiki faida za mkongwe. Baba yangu alikuwa mmoja wa wale ambao "Walihudumu vya kuridhisha kama mshirika wa wafanyakazi wakati wa vita vya kijeshi, Desemba 7, 1941, hadi Agosti 15, 1945, vyombo vya wafanyabiashara baharini. Licha ya kuweka maisha yake kwenye mstari wa nchi yake, hakuwa mkongwe halali hadi wakati huo. Namkumbuka yeye na mama yangu wakihudhuria mikutano ya hadhara na kuandaa katika ngazi ya chini kutoka Chuo cha Maritime cha Massachusetts, kusaidia kupata sheria hizo kupitishwa na kupitishwa.

Hivi karibuni kama 2017, maandalizi yaliendelea na kupitisha HR XUMUMX, Sheria ya Wafanyabiashara Wetu wa Wafanyabiashara wa WWII ya 154, ambayo itatoa fidia ya wakati mmoja ya $ 2017 kwa Wafanyabiashara wa Wafanyabiashara wa Vita Kuu ya II kwa akaunti kwa ajili ya faida ambazo hazikuwepo wanaweza kufikia kabla ya kupewa ustahiki wa veterans 'faida. Baba yangu hawezi kufaidika na hili, lakini najua kuwa angefurahi aina fulani ya fidia kwa wote wanaweka maisha yao kwenye mistari ya mbele, itakuwa angalau kuthibitishwa kikamilifu.

Alizikwa katika 1995 kati ya wapiganaji wake wapendwa wa vita katika Makaburi ya Taifa huko Bourne, MA kwa kukataa hasira ya mabomba. Alikuwa na hatimaye kufikia hali ya zamani.


Utafiti

1. Marine ya Merchant ya Marekani.
http://www.usmm.org/